Gắn đèn trợ sáng cho xe có phạm luật giao thông không?

Em có mua 1 cái đèn trợ sáng l4 định gắn ở ngay chân kính chiếu hậu để chiếu sáng thêm khi đi ở đường tối. Nếu em gắn như thế có phạm luật giao thông ko ạ ?

One Comment

Leave a Reply
  1. Chào bạn,

    Căn cứ khoản 13 Điều 8 Luật giao thông đường bộ 2008:”Lắp đặt, sử dụng còi, đèn không đúng thiết kế của nhà sản xuất đối với từng loại xe cơ giới; sử dụng thiết bị âm thanh gây mất trật tự an toàn giao thông, trật tự công cộng”. Bạn lắp đèn trợ sáng cho xe là lắp đặt thêm, không đúng thiết kế của nhà sản xuất, do đó, Hành vi lắp đặt thêm thiết bị đèn trợ sáng là vi phạm pháp luật giao thông.

    Xử lý vi phạm: Phạt tiền từ 800.000 – 1.000.000 đồng (Quy định tại Điểm C khoản 4 Điều 30 Nghị định 46/2016/NĐ-CP)

    Trân trọng và cảm ơn bạn.

Trả lời

Hợp đồng lao động

Xây dựng quá phần đất trong sổ đỏ có phạm lỗi không?