Quán karaoke hoạt động quá giờ quy định sẽ bị phạt bao nhiêu?

Quán karaoke hoạt động quá giờ quy định sẽ bị phạt bao nhiêu?

Xin chào chuyên mục hỏi đáp pháp luật! Cho em hỏi: Thời gian hoạt động quán karaoke theo quy định của pháp luật là mấy giờ? Việc quán karaoke hoạt động quá giờ sẽ bị phạt bao nhiêu tiền theo quy định của pháp luật ạ? Mong chuyên mục trả lời giúp em. Em xin chân thành cảm ơn!

Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đến chuyên mục hỏi đáp pháp luật của chúng tôi,  với trường hợp của bạn chúng tôi giải đáp như sau:

Theo Khoản 2, Điều 19, Nghị định 158/2013/NĐ-CP Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực văn hóa, thể thao, du lịch và quảng cáo:

-Hành vi mở quán karaoke quá giờ cho phép sẽ bị phạt tiền từ 5 triệu đến 10 triệu đồng.

-Kinh doanh dịch vụ karaoke không được hoạt động trước 8 giờ sáng và phải đóng cửa trước 12 giờ đêm.

Trên đây là ý kiến giải đáp của chúng tôi về câu hỏi của bạn. Việc đưa ra nội dung nêu trên căn cứ vào các quy định của pháp luật và thông tin do người hỏi cung cấp. Mục đích đưa ra nội dung tư vấn này là để các cá nhân, tổ chức tham khảo.

Give a Comment