Tìm kiếm một câu hỏi?

Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào? bạn có thể tìm kiếm ở bên dưới hoặc nhập những gì bạn đang muốn tìm kiếm!

Xe máy không có bảo hiểm bị phạt bao nhiêu?

Câu hỏi

Nếu không có giấy bảo hiểm xe máy thì bị xử phạt như thế nào?

Trả lời

Căn cứ luật giao thông Điểm a, Khoản 2, Điều 21 Nghị định 171/2013/NĐ-CP của Chính phủ quy định như sau: Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 120.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây: Người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy, các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy không có hoặc không mang theo Giấy chứng nhận bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới còn hiệu lực.

Để lại bình luận

avatar
  Theo dõi  
Thông báo của
Luật sư tư vấn miễn phí